Welcome, Guest
[ New messages · Members · Forum rules · Search · RSS ]
  • Page 1 of 1
  • 1
Diễn đàn » Các vấn đề của Hội » Nâng cao hoạt động của Hội » Gặp mặt hàng năm
Gặp mặt hàng năm
phuongnga Ngày tháng: Thư hai, 24.11.2008, 18:50 | Thông tin # 1
Private
Nhóm tham gia: Admin
Tin tức: 15
Đánh giá: 0
Tư cách: offline
Ngày 22-11-2008 chúng ta đã có cuộc gặp mặt của hơn 20 bạn, một nửa sỹ số của 10C.
Việc đầu tiên là mọi người đã đến thăm cô Hiên giáo viên chủ nhiệm lớp 10C, sau 28 năm rời ghế nhà trường. Cuộc gặp gỡ diễn ra thật vui vẻ và cảm động. Cô Hiên hiện nay đã 77, so với tuổi tác cô vẫn còn khoẻ và rất minh mẫn. Cô giáo nhớ tên tất cả mọi người, đặc biệt có nhiều bạn cô còn nhớ đầy đủ họ tên. Mọi người cùng chúc cô luôn mạnh khoẻ và hứa hàng năm vào ngày Nhà giáo Việt nam sẽ đến thăm cô.
Sau đó mọi người đã tập trung tại "hội trường" của nhà hàng Hải xồm để họp lớp.
Mặc dù mới chỉ quy tụ được 1 nửa sỹ số của lớp, nhưng buổi gặp mặt đã diễn ra rất vui vẻ và đầy ấn tượng vì từ khi chúng ta rời ghế nhà trường lớp chúng ta ít họp mặt và các lần thường không đông như vậy. Hôm đó còn có sự tham gia của Hồ Thanh Trí (hoặc Chí - thành thực xin lỗi bạn), có lẽ đến gần 30 năm mới gặp lại nên Trí hầu như không nhận ra ai. Tôi tự giới thiệu là Đinh Minh Bằng, thấy Trí cũng gật gù, nhưng khi nói tôi là Phương thì Trí mừng rỡ ôm chầm lấy, sau đó đẩy rất mạnh, suýt thì bay qua lan can.
Tuy đã gần 30 năm mới gặp lại nhưng chỉ ngồi với nhau ít phút là nhận ngay ra hình ảnh của nhau từ những năm còn ngồi trên ghế nhà trường. Mọi người ai cũng già đi ít nhiều, nhưng tính cách thì không chạy đi đâu được.
Thành thì vẫn dáng đạo mạo của 1 chính uỷ, chính uỷ quá lâu năm nên mọi người phong cho là đại chính uỷ.
Huy ở ngoài đời là 1 doanh nhân thành đạt nhưng trước mặt mọi người Huy vẫn là người bạn láu táu của ngày nào.
Hương thì vẫn thế, chỉ thấy cười là cười, hồi còn nhỏ chắc chắn bạn rất hay bị mẹ mắng " con gái gì mà khoẻ cười, mải cười có cái ấy người ta lấy mất có khi cũng chẳng biết".
Thu vẫn nhẹ nhàng như xưa, góp vui cùng mọi người vẫn bằng những nụ cười thân ái, chẳng bao giờ thấy hò hét gì.
Thơm thì vẫn nhiệt tình năng nổ, vẫn cái tính cầm đèn chạy trước ô tô, được cái đèn của bạn toả sáng nên đóng góp nhiều cho lớp. Buổi gặp mặt hôm nay cũng nhờ vào công của Thơm rất nhiều.
Mải giới thiệu về các bạn nên lại xa đề mất rồi.
Mọi người đã thống nhất 1 số điểm như sau:
- Nhất trí bầu bạn Thơm làm trưởng ban liên lạc
- Hàng năm sẽ chọn dịp "ngày Nhà giáo Việt nam" để họp mặt và đến thăm cô giáo Hiên chủ nhiệm, sẽ chọn ngày thứ 7 hoặc chủ nhật gần ngày 20-11 vì còn phụ thuộc vào các yếu tố khác, trong đó việc đi trực của 2 bác sỹ Bảo, Hưng cũng phải tính đến, nên để ấn định ngày họp mặt trưởng ban liên lạc Vương Thơm sẽ thảo luận cùng 1 số bạn.
- Thống nhất việc thành lập quỹ lớp, hiện nay số tiền tuy không nhiều, sẽ giao cho bạn Thơm quản lý để chi tiêu vào các việc hiếu, hỷ, thăm viếng ốm đau gia đình của các bạn trong lớp.
- Mọi người tiếp tục liên lạc với các bạn vắng mặt, nếu có số điện thoại thì đưa lên trang web để mọi người cùng giao lưu.
Trên đây là nội dung của cuộc họp mặt ngày 22-11-2008, xin tóm tắt lại để các bạn vắng mặt được biết, mong rằng các bạn cố gắng thu xếp công việc để có mặt trong các buổi họp mặt tiếp theo vì sự hiện diện của các bạn là niềm vui cho mọi người và tin chắc rằng bạn cũng sẽ rất vui.
Vì khuân khổ của buổi họp mặt có hạn nên còn nhiều vấn đề chưa được nhắc đến, mong các bạn tiếp tục nêu các ý kiến đóng góp.
Chúc tất cả các bạn luôn vui vẻ, hạnh phúc, sức khoẻ và mọi điều như ý.

Nguyễn Thế Phương

Lời chào từ Moscow

phuongnga Ngày tháng: Thứ ba, 25.11.2008, 15:50 | Thông tin # 2
Private
Nhóm tham gia: Admin
Tin tức: 15
Đề nghị các bạn cho ý kiến đóng góp hands hands hands

Lời chào từ Moscow

Thơm Ngày tháng: Thứ ba, 25.11.2008, 16:03 | Thông tin # 3
Private
Nhóm tham gia: Thành viên
Tin tức: 4
Sau khi đọc ,Thơm đang buồn cươi quá ai lại bầu người vắng mặt làm chức to thế kia chứ. Đùa vậy thôi làm gì cũng vậy
mọi người cùng tâm đầu ý hợp thì mọi chuyên sẽ thành công thôi mà.Bao năm nay Thơm cứ trăn trở mãi về cái sự này mặc dù Thơm không học cung các bạn không nhiều chỉ vẻn vẹn có một năm cuối cùng nhưng với Thơm vô cùng ý nghĩa
năm học này cho Thơm được bao nhiêu điều; bạn bè thân,những lời khuyên yêu thương chân thành từ cô, từ các bạn thân thiết.Những điều này đã theo Thơm suốt bao năm tháng cuộc đời mình.
Thơm cám ơn tất cả các bạn,chúng mình đã kịp nhớ về nhau, nhớ về cô khi tất cả vẫn còn đang mạnh khoẻ
Mình đã nhất trí với nhau như vậy thì cùng cố gắng để luôn gặp nhau để có thể một ai đó trong số chung ta có điều kiện có thể giúp được nhau hoăc một ai đó trong số chúng ta có hoàn cảnh chúng mình có thể chung tay giúp đươc ít nhiều cho nhau.Hoặc ít nhất thì cũng chia sẻ được với nhau niêm vui về gia đình về cuộc sống,hoăc những niềm vui về sở thích riêng
như du lịch ,tín ngưỡng, chụp ảnh,cắm hoa ,nấu ăn,nuôi dậy các thế hệ tương lai của chúng mình như thế nào,bóng đá thể thao nói chung
Vài lời vậy thôi, thú thật với các bạn Thơm cũng rất bận, nhưng không vì thế mà thơm sẽ thoái thác trách nhiệm đâu,vì sự tin cậy của mọi người Thơm sẽ cố gắng
Chúng mình cùng cố lên nhé để có thời gian giành cho nhau
Chào tất cả những người ban yêu quí cám ơn Phương đã vì lớp mà giành thời gian qui báu cho mọi ngưòi

Diễn đàn » Các vấn đề của Hội » Nâng cao hoạt động của Hội » Gặp mặt hàng năm
  • Page 1 of 1
  • 1
Search: